0943692323

1. Giải pháp kỹ thuật

 Định nghĩa module quang QSFP-100G-ZR4

Module quang QSFP-100G-ZR4 hay còn gọi là Transceiver QSFP . Nó là một thiết bị chuyển tín hiệu quang sang tín hiệu số và ngược lại. Thiết bị này được thiết kế để sử dụng cho đầu nối LC (LC Connector) có khả năng cắm nóng và hỗ trợ các chuẩn SONET, Gigabit Ethernet, Fibre Channel, và nhiều chuẩn truyền dẫn khác . Nó được sử dụng cho các thiết bị như switch, router,…có cổng (khe) theo chuẩn QSFP. Ngày nay module quang được sử dụng phổ biến trong ngành viễn thông và được nhiều nhà sản xuất thiết bị mạng phát triển.

Hình 1: Transceiver Form Factor
Hình 1: Transceiver Form Factor

 

Chức năng của module thu phát quang

  • Chức năng chính của module quang là chuyển đổi tín hiệu quang – điện. Nó bao gồm hai phần: phần truyền (Tx) và phần nhận (Rx). Phần truyền sẽ chuyển đổi tín hiệu điện thành tín hiệu quang và truyền tín hiệu quang đó đến phần nhận. Tại đây, tín hiệu quang sẽ được chuyển lại thành tín hiệu điện để thiết bị mạng có thể đọc được
  • Module quang tạo điều kiện giao tiếp tốc độ cao giữa các thiết bị chuyển mạch và các thành phần mạng khác như Switch, Routers hoặc các thiết bị khác có đầu kết nối là chuẩn
  • Sử dụng chủ yếu với cáp quang hoặc cáp đồng.
  • Hình thức thiết kế nhỏ gọn của nó làm cho nó trở thành thiết bị lý tưởng cho hầu hết các khu vực làm việc từ lớn đến nhỏ.
  • Hỗ trợ bước sóng lên đến cả single mode và multi mode

2. Đặc tính kỹ thuật của module QSFP-100G-ZR4

Chức năng chính

  • Tuân theo Tiêu chuẩn QSFP28: SFF-8661 Rev 2.5, SFF-8636 Rev 10a
  • Tuân thủ theo Tiêu chuẩn IEEE 3bm-2015
  • Tiêu chuẩn 100GBASE-ZR4 với độ nhạy thu -28dBm và lên tới 80km (với FEC)
  • Điện áp cung cấp đơn 3V
  • Nhiệt độ hoạt động: 0-70 ºC
  • Bộ thu laser LAN WDM EML và SOA + PIN
  • Sử dụng đầu kết nối LC
  • Hỗ trợ chức năng DDM
  • Hỗ trợ hot-pluggable
  • Tuân thủ EU 2011/65 / EU (tuân thủ RoHS) Laser loại 1

Hình ảnh thực tế

2 5
Hình 2: Hình ảnh thực tế của QSFP-100G-ZR4

Hình ảnh kỹ thuật

3 3
Hình 3: Hình ảnh kỹ thuật của QSFP-100G-ZR4

Đặc tính kỹ thuật công suất phát

4
Hình 4: bảng thông số kỹ thuật công suất phát

Đặc tính kỹ thuật công suất thu

6 2
Hình 5: bảng thông số kỹ thuật công suất thu

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.