TIN TỨC

KVM Extender mở rộng tín hiệu (Video, hình ảnh, âm thanh) lên đến 300m

Bộ mở rộng CATx KVM Extenders của Blackbox cho phép bạn truyền đồ họa có độ phân giải cao với khoảng cách lên tới 300m, [...]

Đọc thêm
Cấu tạo chi tiết 1 chiếc Industrial PoE Smart Box 8 cổng PoE (XPTN-9000-BOX-2GX8GP) 

Intelligent IoT Smart box 8 cổng được thiết kế gồm: Tủ dạng tủ điện nhỏ, tích hợp sẵn Switch dạng module với 8 cổng 10/100/1000M [...]

Đọc thêm
Indistrial PoE Smart box được thiết kế gồm những thiết bị gì?

  Starlinks là nhà phân phối chính thức các sản phẩm của Scodeno tại thị trường Việt Nam Liên hệ ngay với chúng tôi để [...]

Đọc thêm
Tại sao nên sử dụng Switch Công Nghiệp

Switch Công nghiệp hay còn gọi là Industrial Ethernet Switches, là các thiết bị chuyển mạch được thiết kế để hoạt động trong các điều kiện và [...]

Đọc thêm
Các loại Module quang 100G

Hiện tại, sự gia tăng của khối lượng dữ liệu đã thúc đẩy việc chuyển đổi từ 10G sang 40G và 100G. Do đó nhu [...]

Đọc thêm
Những lý do khiến Module quang (SFP) không hoạt động?

Module quang hay còn gọi là SFP, Tranceivers sẽ không hoạt động khi không đạt tiêu chuẩn.  Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn một [...]

Đọc thêm
Module quang 3rd party: Cơ hội mới cho Data Center và mạng 5G

Với sự phát triển của nhiều giải pháp CNTT, mạng 5G và nâng cấp Data Center, nhu cầu lớn về module quang đã xuất hiện [...]

Đọc thêm
Module quang BiDi 40G và 100G: Giải pháp tiết kiệm chi phí cho Data Center

Khi lưu lượng dữ liệu tăng lên, nhu cầu về dung lượng cao hơn và băng thông cao hơn trong các Data Center và cơ [...]

Đọc thêm
Giới thiệu Switch Eltex 24 cổng MES2424 xuất xứ Nga

Đặc điểm nổi bật Tích hợp sẵn tính năng L2 Hỗ trợ tính năng stack thông qua cổng Ethernet Hỗ trợ tính năng multicast (IGMP [...]

Đọc thêm
Tìm hiểu về Module quang 1G SFP LR 10km GLC-LH-SMD

Module quang 1G SFP LR 10km GLC-LH-SMD GE/FC SFP (Small Form Pluggable) 1310nm LC Connectors 10km on SMF, with DOM function Module quang 1G SFP [...]

Đọc thêm
Thiết bị chuyển mạch là gì? Chức năng của thiết bị chuyển mạch?

Switch – Thiết bị chuyển mạch là gì và có vai trò như thế nào trong hệ thống mạng? Đây chắc hẳn là câu hỏi được [...]

Đọc thêm
So sánh thiết bị chuyển mạch Switch, Hub và Router

Đầu tiên, để so sánh sự khác nhau giữa các thiết bị Hub, thiết bị chuyển mạch Switch và Router, chúng ta cùng tìm hiểu [...]

Đọc thêm
Số vụ tấn công mạng giảm nhẹ trong tháng 5/2022

Theo Bộ Thông tin và Truyền thông, trong tháng 5, số lượng địa chỉ IP Việt Nam nằm trong các mạng botnet (mạng máy tính [...]

Đọc thêm
Điều khiển các thiết bị bằng ServTray chỉ với không gian 1U

Bạn muốn kiểm soát tập trung trong phòng Data center của mình? Bạn muốn thêm không gian làm việc (màn hình / bàn phím / [...]

Đọc thêm
Bộ chia quang Optical Splitter là gì? Những thông tin cần biết về bộ chia quang Splitter?

Khái niệm bộ chia quang Splitter là gì? Bộ chia quang Splitter là một thiết bị dùng để hỗ trợ mạng quang thụ động. Chúng [...]

Đọc thêm
Tổng quan về Module quang 25G SFP28

Với sự phát triển của công nghệ 5G và yêu cầu tốc độ dữ liệu ngày càng cao hơn trong các Data Center. Khi đó, [...]

Đọc thêm
Căng thẳng Nga – Ukraine ảnh hưởng sâu sắc đến kinh tế Việt Nam

Lãnh đạo Vụ Thị trường Châu Âu – Châu Mỹ (Bộ Công Thương) cho biết, căng thẳng Nga – Ukraine gây ảnh hưởng sâu sắc, toàn [...]

Đọc thêm
Sự khác nhau giữa module quang XFP và SFP+?

Module quang hay còn được biết đến với nhiều cái tên khác như Transceiver, SFP là một thiết bị chuyển tín hiệu quang sang tín [...]

Đọc thêm
Trung Quốc phong tỏa nhiều thành phố lớn vì Covid, ngành nào của Việt Nam chịu tác động?

Hai tháng đầu năm 2022, Việt Nam nhập siêu từ Trung Quốc 10,5 tỷ USD. Việc Trung Quốc thực hiện phong tỏa các thành phố [...]

Đọc thêm
7 lưu ý quan trọng khi lựa chọn Module quang?

Trước tiên, chúng ta cùng tìm hiểu Module quang là gì? Module quang hay còn được biết đến với nhiều cái tên khác như Transceiver, [...]

Đọc thêm
Cuộc khủng hoảng chip toàn cầu đang tồi tệ hơn

Việc các công ty rót hàng chục tỷ USD để xây nhà máy chip có thể là tín hiệu cho thấy khủng hoảng chip toàn [...]

Đọc thêm
3 Cách để cải thiện bảo mật cho PC

Jack Gold của chuyên mục Insider Pro viết rằng các tổ chức phải tập trung vào ba lĩnh vực chính nếu họ muốn bảo vệ [...]

Đọc thêm
5 xu thế công nghệ năm 2022

Vào năm 2022, đại dịch covid-19 sẽ tiếp tục ảnh hưởng đến cuộc sống của chúng ta theo nhiều cách. Điều này có nghĩa là [...]

Đọc thêm
Diễn đàn hacker từng khiến nhiều doanh nghiệp Việt khốn đốn bất ngờ ngừng hoạt động

Raidforums là diễn đàn hacker nổi tiếng trên thế giới. Trước đây, diễn đàn này đã nhiều lần được sử dụng làm nền tảng phân [...]

Đọc thêm
Dự báo xu hướng tấn công APT trong năm 2022 (Phần II)

Phần I bài viết trước đã điểm lại một số dự đoán của các chuyên gia của Kaspersky trong năm 2021. Tại phần tiếp theo [...]

Đọc thêm
Dự báo xu hướng tấn công APT trong năm 2022 (Phần 1)

Trong năm 2021, cách thức và mức độ nghiêm trọng của các mối đe dọa tấn công có chủ đích (Advanced Persistent Threat – APT) [...]

Đọc thêm
Hơn 70 triệu lượt máy tính bị nhiễm virus trong năm 2021

Trong những năm gần đây thiệt hại do virus máy tính gây ra đối với người dùng Việt Nam liên tục gia tăng. Theo ước [...]

Đọc thêm
Các phương thức đấu thầu được sử dụng nhiều nhất hiện nay

Các phương thức đấu thầu theo Luật đấu thầu Hiện nay ở Việt Nam và cả trên thế giới đang được áp dụng 4 phương [...]

Đọc thêm
Các cuộc tấn công DDoS không tiên tiến nhưng đang tăng cao kết hợp tống tiền

Đã có sự gia tăng đáng kể trong các cuộc tấn công từ chối dịch vụ phân tán (DDoS) kèm theo các mối đe dọa [...]

Đọc thêm
So sánh TAPs Active Garland và Gigamon

Khi nhắc đến Test Access point (TAP), bạn đã quen thuộc với Garland Technology hay Gigamon – hai trong số các công ty hàng đầu về sản phẩm TAP.   [...]

Đọc thêm
Thiết bị nào sẽ giúp bạn chuyển đổi các mạng riêng biệt với tốc độ nhanh và tính bảo mật cao nhất?

Bạn muốn chuyển tín hiệu mạng sang đường Internet khác một cách nhanh chóng, nhưng yêu cầu tính bảo mật cao? Mannual Switch là một thiết [...]

Đọc thêm
Ngăn chặn mất gói tin để có hiệu suất mạng tối ưu nhất

Ngăn chặn mất gói tin để có hiệu suất mạng tối ưu nhất   Thời gian hệ thống mạng ngừng hoạt động là một khoản [...]

Đọc thêm
5 dự đoán về an ninh mạng năm 2022

Năm 2021 chứng kiến ​​sự gia tăng của các vụ tấn công mạng không chỉ ở các doanh nghiệp lớn mà còn ở các doanh [...]

Đọc thêm
Năm 2022: Mã độc tống tiền tiếp tục là hiểm họa với doanh nghiệp Việt

Song song với phong trào chuyển đổi số đang diễn ra mạnh mẽ trong các doanh nghiệp tại Việt Nam, mã độc tống tiền (ransomware) [...]

Đọc thêm
Kiến trúc Spine-Leaf là gì?

Hiện nay, mô hình thiết kế giải pháp mạng switch theo 3 lớp đã tồn tại khá lâu và vẫn còn ảnh hưởng mạnh mẽ. [...]

Đọc thêm
Vai trò của một thiết bị chuyển mạch trong phân phối gói

Thiết bị chuyển mạch (hay gọi là Switch) là một thiết bị mạng dùng để kết nối các đoạn mạng với nhau theo mô hình [...]

Đọc thêm
Tìm hiểu mạng LAN, PAN, CAN, MAN và WAN là gì?

Nếu bạn có tìm hiểu về lĩnh vực IT, bạn có thể đã nghe thấy các từ viết tắt “LAN” và “WAN” được sử dụng [...]

Đọc thêm
Starlinks cung cấp module quang chuẩn công nghiệp cho Insight Services

Ngoài cung cấp Module quang thương mại ( Commecial SFP), Starlinks còn có thế mạnh trong việc cung cấp dòng sản phẩm module quang công [...]

Đọc thêm
Giới thiệu GPON SFP

GPON là viết tắt của Gigabit Passive Optical Network. GPON là một trong những công nghệ quan trọng đang được sử dụng trong mạng truy [...]

Đọc thêm
Những khó khăn và thách thức trong việc giám sát an toàn mạng

Với sự phát triển ngày càng tinh vi của các hình thức tấn công mạng làm gia tăng các nguy cơ gây mất an ninh, [...]

Đọc thêm
{Hướng dẫn} 6 bước vệ sinh module quang

Để đảm bảo hiệu suất truyền dữ liệu quang cao, đầu nối quang thường được yêu cầu làm sạch một cách thường xuyên. Ngoài các [...]

Đọc thêm
Doanh nghiệp bị tấn công mạng nhiều hơn do số hoá trong đại dịch COVID-19 và Giải pháp ngăn ngừa

Doanh nghiệp bị tấn công mạng nhiều hơn do số hoá trong đại dịch COVID-19 Số vụ tấn công giả mạo nhắm vào các doanh [...]

Đọc thêm
SD-WAN là gì? Lợi ích của giải pháp SD-WAN mang lại cho doanh nghiệp

SD-WAN là gì? SD-WAN là từ viết tắt của software-defined networking in a wide area network (WAN). Một SD-WAN đơn giản hóa việc quản lý [...]

Đọc thêm
Switch là gì? Switch công nghiệp là gì? Switch thường và Switch công nghiệp khác nhau như thế nào?

Switch là gì? Switch hay còn gọi là Thiết bị chuyển mạch là một thiết bị dùng để kết nối các đoạn mạng với nhau [...]

Đọc thêm
SFP 28- Xu hướng module quang trong kỷ nguyên 5G

Mạng 5G là thế hệ mạng tiếp nối sau công nghệ mạng 4G với nhiều điểm nổi bật như tốc độ truyền tải dữ liệu [...]

2 Các bình luận

Đọc thêm
Làm thế nào để cải thiện hiệu quả của các công cụ và Đơn giản hóa độ phức tạp của mạng

Các chuyên gia CNTT có một công việc khó khăn đó là phải biết những gì đang xảy ra trên mạng trong thời gian thực. [...]

Đọc thêm
Ứng dụng bị chậm? Làm thế nào để phát hiện và xử lý hiệu quả?

Là một chuyên gia CNTT, bạn biết rằng thời gian downtime của CNTT rất tốn kém. Các tổ chức trên thế giới cho rằng, chi [...]

Đọc thêm
{Covid-19} Starlinks thực hiện chỉ thị 16 của Chính phủ

  Lời đầu tiên , Công ty Cổ phần Công nghệ Starlinks xin chân thành cảm ơn đến các khách hàng đã tin tưởng và [...]

Đọc thêm
{Bạn có biết} khả năng thích ứng tuyệt vời của tap Garland với các giải pháp công nghệ nổi tiếng trên thế giới?

Nếu bạn đang muốn sử dụng giải pháp TAP để sao chép đầy đủ dữ liệu nhưng bạn lại băn khoăn về khả năng tương [...]

Đọc thêm
Module quang là gì? Cách lựa chọn module quang phù hợp?

Module quang là gì? Thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang sang tín hiệu số và ngược lại. ( Một đầu gắn vào dây quang, [...]

Đọc thêm
Những điều bạn cần biết về module quang SFP 16Gbs/s

Module quang 16G SFP+ 16G là loại module quang dùng cho các ứng dụng Ethernet 16Gigabit như Datacom, mạng SAN (mạng lưu trữ dữ liệu), [...]

Đọc thêm
Media Converters – Giải pháp tối ưu chi phí cho hệ thống mạng

Media Converters – Giải pháp tối ưu chi phí cho hệ thống mạng Gia tăng tốc độ, khoảng cách và bảo mật của mạng với [...]

Đọc thêm
Mạng LAN kết nối với nhau bằng những thiết bị gì?

NIC (Network Interface Card) Là một bản mạch cung cấp khả năng truyền thông mạng cho một máy tính. Nó còn được gọi là bộ [...]

Đọc thêm
Điều gì sẽ xảy ra khi 1000 module quang 3rd party trong dự án của bạn gặp sự cố?

Một trong những lý do chính khi bạn lựa chọn module quang của bên thứ ba thay cho module quang chính hãng là SFP 3rd [...]

1 Các bình luận

Đọc thêm
Điều gì xảy ra với tài khoản Google của người dùng khi họ ‘qua đời’

Hầu hết người dùng smartphone Android đều sao lưu tất cả dữ liệu trên thiết bị vào tài khoản Google của mình, từ các ứng [...]

Đọc thêm
Bạn nên mua Module quang chính hãng hay module quang 3rd party cho thiết bị switch, router… của mình?

Module quang hay còn được gọi là SFP, transceiver đóng vai trò là thiết bị thu phát tín hiệu. Thiết bị có mức tiêu thụ điện năng thấp, [...]

Đọc thêm
6 nhóm ransomware nguy hiểm nhất hiện nay kéo dài danh sách các tổ chức bị tấn công

Theo một báo cáo từ eSentire, 6 nhóm ransomware đã thu về hơn 45 triệu USD trong năm nay từ hàng chục cơ quan nhà [...]

Đọc thêm
Ethernet Switch có chức năng gì?

Ethernet Switch có chức năng gì? Switch là một thiết bị chọn lựa đường dẫn để gửi frame đến đích, hoạt động ở Lớp 2 [...]

Đọc thêm
Khái niệm chuyển mạch và chuyển mạch cơ bản của switch

Khái niệm chuyển mạch và chuyển mạch cơ bản của switch Định nghĩa chuyển mạch Chuyển mạch là một quá trình thực hiện đấu nối [...]

Đọc thêm